Sunday, April 26, 2009

bye kagera, narudi bongo, natamiss mengi


Mkoa wa kagera ni mzuri na una mambo yake mazuri nay a kufurahisha. Kwanza n ilipofika hapa simu yangu ilinikaribisha Uganda eti vodakom wananitakoa makazi mazuri Uganda! Redio ni za nchini Uganda nyingi ila kuna za humu humu kama vile redio kasibante fm iliyoko bukoba mjini, redio karagwe na redio fadeko.

Zote ni za hapa na wakati mwingine hutangaza kwa kihaya, kinyambo, kiganda, kinyankole, Kinyarwanda na Kirundi! Yaani maisha ya hapa ni mazuri na very interesting kwa kweli. Vyakula ni nachulo na halisi, hali ya hewa maweeeeeeeeee

Watu wa mkoa huu wamepambana na kubadilika kwa tabuia nchi a.k.a kuongezeka kwa joto duniani. Kama tungewaiga wenyeji wa hapa kwa kukpanda miti na kutunza misitu na vichaka vya asili, basi kusingekwepo na tishio la gulubo warming na ziwa Victoria lingejaa maji kama nini sijui.

Mvua zinavyesha mpaka ardhi tu inatabipa maji. Maji ni bidhaa ya kawaida nay a kuchezea hapa sio kama Dar na kwingineko. Najiuliza ni kwanini niendelee kuishi mijini wakati hapa kuna kila kitu? Nafikiria vizuri juu ya kuhamia huku bwana. Mijini ni ubishoo tu.

Basi nisiongee mengi, naelekea kituoni kupanda basi aina ya falconi litokala kampala nchini UG ili nirudi kwenye joto letu na misongamano ya watu, mgari, majunmba na uchafu ili maisha yaendelee,.

Nakushukuruni kwa ushirikiano woote wa safari hii, amina

3 comments:

Mzee wa Changamoto said...

Safari njema kaka.

nukta77 said...

Safari njema!

Yasinta Ngonyani said...

Nami pia nasema usafiri salama Kamala